Jambo la kwanza na muhimu ambalo inatupasa tulifahamu ni kwamba Mungu alituumba ili tumtumikie kwa kumwabudu yeye.
Kwa hiyo neno lake ndio kanuni ya kuzingatia na kufuata ili tuweze kumwabudu ipasavyo.
Tukiangalia katika uumba tunaona wazi ya kwamba Mungu aliviumba vitu vyote katika kanuni. Kwa sababu hiyo kila mkristo aliyeokoka yampasa kujifunza kwa bidii na kuzijua kanuni za neno la Mungu na kuzingatia.
Mkristo ambaye anaweza kumtukuza Mungu kwa nyimbo na sifa ni yule ambaye amezingatia haya yafuatayo ;
1. Ni lazima awe ni mtu anayeishi maisha ya utakatifu.
A. Asiyeipenda miziki ya dunia. Asiwe mtu ambaye baada ya kuokoka bado anaipenda miziki ya dunia hii na mapigo yake.Hapaswi mtu ambaye ameokoka kuipenda miziki ya dunia hii na kuihamishia kanisani kwa kuimba na kucheza kwa kunengua kama ilivyo kwa wana wa dunia. Kama bado unayo hali ya kuipenda namna ya uimbaji na uchezaji wa dunia hii geuka na kutubu nawe utasamehewa. Ni muhimu kufahamu ya kwamba hatupaswi kuiga namna nyingine zozote nje ya neno la Mungu. Yatupasa kuzingatia kanuni za neno la Mungu ambalo linatuongoza jinsi ya kuimba na kusifu mbele za Mungu.
B. Epuka kufanya kitendo visivyo na maana katika kuimba na kusifu. Haipendezi mbele za Mungu.
C. Kuimba na kusifu siyo kwa mashindano na kujionyesha. Mtu aliyeokoka hapaswi kuingia katika kongamano la mashindano ya waimbaji kama watu wasiomjua Mungu. Hatujaitiwa kujionyesha na kushindana ili aonekane ni mwimbaji yupi ambaye anaimba vizuri zaidi kuliko wengine. Afanyaye hivyo anakuwa ameenda kinyume na neno la Mungu na kufanya dhambi.
D. Usiifanyie Karama ya Mungu biashara. Hiyo ni Karama au kipawa ambacho amepewa bure kwa neema yake Mungu.
Karama au kipawa ni kwa neema yake Mungu ametoa bure, na kumpa kila mkristo kama apendavyo yeye. Kwa sababu hiyo katika kanisa kuna wakristo waliojaliwa kuimba na kusifu kwa namna ya ajabu sana. Lakini, hawapaswi kuzitumia Karama walizopewa bure kwa kusudi la kujipatie mapato. Vilevile kwa kuwa kuna Karama nyingi na kila mtu ambaye Mungu amempa Karama asiifanyie biashara. Ndio maana Yesu alisema; “Pozeni wagonjwa, fufueni wafu, takaseni wenye ukoma, toeni pepo; mmepata bure, toeni bure.Msichukue dhahabu, wala fedha, wala mapesa mishipini mwenu;” Mathayo 10:8-9
Maoni
Chapisha Maoni